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Fomu Na. 1

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA MOSHI

Tarehe: 18/02/2025

TANGAZO KWA UMMA KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA VIKUNDI VYA
WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU

(Limetolewa kwa kuzingatia Kanuni ya 7 (1))

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Moshi anatangaza uwepo wa fedha kwa ajili ya
kuvikopesha vikundi vya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu, ambapo jumia ya
Shilingi 304,458,575/= (Milioni mia tatu na nne, mia nne hamsini na nane elfu, mia tano
sabini na tano tu.) zimetengwa katika robo ya tatu ya mwaka wa fedha 2024/2025;
ambapo Wanawake Tsh. 121,783,430/= Vijana Tsh.121,783,430/= na Watu wenye
Ulemavu 60,891,715/= Hivyo, Vikundi vyenye sifa vinakaribishwa kuleta maombi katika
Ofisi za serikali za mitaa zilizopo katika maeneo yenu.
Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo: -

(i) Kikundi cha wanawake, vijana na watu wenye ulemavu kilichotambuliwa na

kupewa cheti cha utambuzi na halmashauri,

(i)  Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za ujasiriamali mdogo au wa kati
au kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za ujasiriamali,

(i) Kikundi cha wanawake na vijana kiwe na idadi ya wanakikundi kuanzia watano
(5) na kuendelea na kikundi cha watu wenye ulemavu kiwe na wanakikundi
wasiopungua wawili (2). Pia kwa kuzingatia kanuni ya 6a (1) mtu mwenye
ulemavu anaweza kuwa na sifaya kupata mkopo kama kikundi cha watu wenye
ulemavu endapo timu ya menejimenti ya halmashauri itajiridhisha kuwa amekosa
mtu mwingine mwenye ulemavu wa kuungana naye katika eneo lake. Aidha sifa

zingine zitafanana na sifa za vikundi vingine,

(iv) Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi kwa ajili ya
matumizi ya shughuli za kiujasiriamali; na



(v)  Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wasio na ajira rasmi, wenye akili
timamu na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea. Aidha, kikundi cha
vijana kitapaswa na wanakikundi wenye umri kuanzia miaka 18 hadi 45.

Maombi yote yatumwe kupitia mfumo wa kielekroniki (tembelea tovuti:
mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuomba mkopo au wasiliana
na Afisa Maendeleo ya jamii wa kata husika au mtendaji wa kata husika.

Kikundi kinachoomba mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo; barua ya

kikundi wa kuomba mkopo, andiko rahisi la mradi unacombewa mkopo kwa kuzingatia
fomu iliyo ndani ya mfumo na taarifa ya akaunti ya benki.

Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 17 mwezi 03 mwaka 2025.
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