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TAARIFA KWA UMMA

KUONGEZA MUDA WA KUWASILISHA NA KUTOA
MAAMUZI YA RUFAA ZA WAGOMBEA
Ninapenda kuutaarifu umma na wadau wa uchaguzi wa Serikali za Mitaa wa mwaka 2024
kuwa, kufuatia maoni mbalimbali tuliyopokea kutoka kwa wadau wa uchaguzi wa Serikali
za Mitaa vikiwemo vyama vya siasa kuhusu mchakato wa uteuzi na ushughulikiaji wa
pingamizi za wagombea wa nafasi mbalimbali katika uchaguzi wa Serikali za Mitaa na
muda wa kuwasilisha na kutoa maamuzi ya rufaa za wagombea ambao hawakuteuliwa,
kwa kuzingatia mamlaka niliyonayo kwa mujibu wa Kanuni ya 52 ya Tangazo la Serikali
Na.571,573, 574 na Kanuni ya 50 ya Tangazo la Serikali Na.572 yote ya tarehe
12/7/2024, inayompa Waziri uwezo wa kutoa maelekezo na miongozo mbalimbali kuhusu

uchaguzi, ninapenda kutoa mwongozo ufuatao:-

1. Ninaongeza muda wa Kamati za rufani za Wilaya wa kupokea, kusikiliza na kutoa
uamuzi wa rufaa iliyowasilishwa kwa muda wa siku mbili zaidi. Hivyo, muda
unaongezwa kutoka tarehe 13/11/2024 na sasa rufaa zitapokelewa, kusikilizwa
na kutolewa uamuzi hadi tarehe 15/11/2024 saa 12 Jioni. Hivyo, wagombea
wote ambao pingamizi zao hazikukubalika wanaweza kuwasilisha rufaa zao mpaka
tarehe 15 Novemba, 2024.
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Ninazielekeza kamati za rufani za Wilaya kuitisha fomu za wagombea wote
walioenguliwa/hawakuteuliwa ili kufanya mapitio na kujiridhisha na sababu
zilizopelekea wagombea hao kutoteuliwa ili haki iweze kutendeka kwa kuzingatia

Sheria, Kanuni na Taratibu za Uchaguzi.

Ninawaelekeza wasimamizi wa uchaguzi katika Halmashauri zote kuwarejesha
wagombea wa vyama vyote ambao walienguliwa kwa sababu ya kutodhaminiwa na
barua za kuainisha ngazi ya chini ya udhamni kuwa ni Kata ikiwemo Chama cha
ACT-Wazalendo kilichowasilisha ngazi yake ya udhamini kuwa ni ngazi ya Kata.

Ninavihimiza vyama vya siasa ambavyo wagombea wao wameenguliwa kutumia
vizuri muda huu wa siku mbili ulioongezwa endapo hawakuridhika na uamuzi wa
wasimamizi wasaidizi kuhakikisha wanasimamia wagombea wao waweze

kuwasilisha rufaa zao kwa kamati za rufani zilizopo katika kila wilaya husika.

Ofisi ya Rais - TAMISEMI itaendelea kuhakikisha inasimamia misingi ya Utawala
Bora ikiwemo kuhakikisha wananchi wanapata nafasi ya kuchagua viongozi

wanaowataka na kuchaguliwa kushika nafasi mbalimbali za uongozi.

Mwisho ninawashukuru wadau wote wa Uchaguzi wa Serikali za Mitaa kwa
ushirikiano wao wanaoendelea kuipatia Ofisi hii katika mchakato wa uchaguzi na
nitoe wito kwa pande zote ikiwa ni pamoja na wasimamizi wa uchaguzi kuendelea
kuzingatia Sheria, Kanuni, na Taratibu ili kuhakikisha mchakato wa uchaguzi

unaendelea kuwa wa haki, uwazi na unaozingatia misingi ya demokrasia.
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